ปรีวิวยูฟ่า เนชั่นส์ลีก : “อิตาลี”เปลี่ยนหอกดวลฮอลแลนด์

85
Netherlands' Midfielder Marten de Roon (L) challenges Italy's forward Lorenzo Insigne during the UEFA Nations League A group 1 qualifying football match between The Netherlands and Italy at the Johan Cruyff Arena, in Amsterdam on September 7, 2020. (Photo by MAURICE VAN STEEN / ANP / AFP) / Netherlands OUT

ยูฟ่า เนชั่นส์ลีก (กลุ่ม เอ 1)
อิตาลี-ฮอลแลนด์
สนาม : สตาดิโอ อัตเลติ อัซซูรี่ ดิตาเลีย, เมืองแบร์กาโม่
เวลา : 01.45 น.

อิตาลี
“มันโช่” โรแบร์โต้ มันชินี่ กุนซือ “อัซซูรี่” รั้งจ่าฝูงกลุ่มนี้ แข่ง 3 นัด มี 5 คะแนน คาดว่าจะปรับทัพบางตำแหน่งจากเกมล่าสุดที่บุกไปเสมอ โปแลนด์ 0-0 โดยแนวรับจะให้ จอร์โจ่ คิเอลลินี่ ลงไปยืนคู่กับ เลโอนาร์โด้ โบนุชชี่ แดนกลางวาง จอร์จินโญ่ คุมเกมร่วมกับ มาร์โก แวร์รัตติ แนวรุกหมดสิทธิ์ใช้งาน อันเดรีย เบลอตติ ติดโทษแบน จึงน่าจะให้ ชิโร่ อิมโมบิเล่ ลงไปยืนเป็นกองหน้าตัวเป้าเพื่อประสานงานกับ เฟเดริโก้ เคียซ่า และ สเตฟาน เอล ชาราวี่

ฮอลแลนด์
แฟรงค์ เดอ บัวร์ กุนซือ “กังหันสีส้ม” หวังคว้าชัยเป็นนัดแรกให้กับตัวเอง เพราะนับตั้งแต่ก้าวเท้าเข้ามารับงานคุมทีมบ้านเกิด 2 นัด ปรากฎว่ายังสะกดคำว่าชนะไม่เป็น โดยตอนนี้อยู่อันดับ 2 ของกลุ่ม แข่ง 3 นัด มี 4 แต้ม คาดว่าจะปรับทัพจากเกมล่าสุดที่บุกไปเสมอ บอสเนีย 0-0 โดยแนวรับจะให้ นาธาน อาเก้ ลงไปยืนคู่กับ เวอร์กิล ฟาน ไดค์ แดนกลางไร้ มาร์เท่น เดอ รอน ติดโทษแบน จึงน่าจะให้ ดอนนี่ ฟาน เบ็ค ลงไปคุมเกมร่วมกับ จอร์จินโญ่ ไวจ์นัลดุม แนวรุกจะได้ เมมฟิส เดปาย พ้นโทษแบนกลับมาประสานงานกับ ควินซี่ โพรเมส

ผลที่คาด – อิตาลี ชนะ ฮอลแลนด์ 2-1

โปรแกรมฟุตบอลยูฟ่า เนชั่นส์ลีก
กลุ่ม เอ 1
01.45 น. อิตาลี พบ ฮอลแลนด์
01.45 น. โปแลนด์ พบ บอสเนีย

กลุ่ม เอ 2
01.45 น. ไอซ์แลนด์ พบ เบลเยี่ยม
01.45 น. อังกฤษ พบ เดนมาร์ก

กลุ่ม เอ 3
01.45 น. โครเอเชีย พบ เบลเยี่ยม
01.45 น. โปรตุเกส พบ สวีเดน

กลุ่ม บี 1
01.45 น. นอร์เวย์ พบ ไอร์แลนด์เหนือ
01.45 น. โรมาเนีย พบ ออสเตรีย

กลุ่ม บี 2
01.45 น. สโลวะเกีย พบ อิสราเอล
01.45 น. สกอตแลนด์ พบ สาธารณรัฐเช็ก

กลุ่ม บี 3
01.45 น. รัสเซีย พบ ฮังการี
01.45 น. ตุรกี พบ เซอร์เบีย

กลุ่ม บี 4
01.45 น. ฟินแลนด์ พบ ไอร์แลนด์
01.45 น. บัลแกเรีย พบ เวลส์

กลุ่ม ซี 2
01.45 น. นอร์ธ มาซิโดเนีย พบ จอร์เจีย
01.45 น. เอสโตเนีย พบ อาร์เมเนีย

กลุ่ม ซี 3
01.45 น. กรีซ พบ โคโซโว
01.45 น. มอลโดว่า พบ สโลวีเนีย

กลุ่ม ซี 4
01.45 น. ลิทัวเนีย พบ แอลเบเนีย
01.45 น. เบลารุส พบ คาซัคสถาน